LỚP DD07KSTN
LỚP DD07KSTN
LỚP DD07KSTN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

LỚP DD07KSTN

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Latest topics
» simviettel.net bán sim đẹp Viettel, số đẹp Vinaphone, sim số đẹp Mobifone 10 số
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Nov 07, 2013 2:59 pm by simviettel.net

» đo nhiệt độ
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeFri Nov 09, 2012 11:56 pm by trongthanh

» Mạch cầu H kích FET dùng IR2110
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 07, 2012 7:26 pm by Ultra

» HƯỚNG DẪN THIẾT KẾ FANLED CỦA CLB
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeTue Jan 10, 2012 11:17 pm by dcthuan.cdt

» Thông báo! Giải bóng đá CUP KSTN mùa giải 2011
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeMon Nov 07, 2011 8:52 pm by lethanhtoan

» điểm danh xem ai đang làm gì
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Sep 22, 2011 12:18 pm by vanquy311

» về ngày hội việc làm và phỏng vấn thử thành công thật
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Sep 22, 2011 12:07 pm by vanquy311

» cần trao đổi
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Sep 22, 2011 11:19 am by blue

» cùng nhau hoàn thành tốt luận văn
Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeWed Sep 21, 2011 2:56 pm by biganaru

Keywords
hiện 2010 2011 tượng phân

Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led

Go down 
danhtuot
violet
123
Lee
hungreohd
lethanhtoan
kẹo kéo
khacvv
rockc4
tungbk
dee07_bk
Admin
16 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: thân chào các bạn   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeMon May 17, 2010 11:14 am

First topic message reminder :

cuộc thi fanled sắp được khai mạc sẽ là sân chơi thú vị cho thần dân khoa điện,tha hồ tưởng tượng và thể hiện niềm đam mê sáng tạo của mình.box này được lập ra không ngoài mục đích để hỗ trợ các bạn về mặt thông tin,kỹ thuật của cuộc thi.hơn thế nữa là nơi các bạn tự do trao đổi ,chia sẻ về cuộc thi này.
chúng tôi mong chờ sự tham gia nhiệt tình của các bạn.
Thông tin chi tiết vui lòng xem tại
www.payitforward.edu.vn

cheer! Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 55740
https://lopdd07kstn.forumvi.com

Tác giảThông điệp
supergoodfriends
thử việc
thử việc

Bài gửiTiêu đề: Mình lỡ copper pour rồi làm sao bỏ nó đây!!!!   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeMon May 24, 2010 7:01 pm

số làm tối qua mới làm xong.Mà mình lỡ copper pour xong giờ kiểm tra thấy lỗi k pit làm sao mà bỏ nó.Mong mọi người giúp đỡ
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeMon May 24, 2010 7:06 pm

Bạn muốn bỏ copper pour có thể làm như sau:
1. Chọn công cụ Obstacle tool trên thanh công cụ
2. Ấn Backspace, sau đó ấn tiếp phím 2 để tắt tất cả các lớp, chỉ chừa lại lớp BOOT.
3. Dùng chuột quét khối mạch in và ấn delete.
4. Ấn F5 để refresh mạch.
Thân!
https://lopdd07kstn.forumvi.com
rockc4
trưởng phòng
trưởng phòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeTue May 25, 2010 4:11 pm

123 đã viết:
Chị Phương ơi. Cái công tắc ON-OFF khoan như thế nào đc hả chị
PAD của tụ PI với LED em thấy nhỏ quá, mà khoan tay nữa thì chắc là hỏng quá pale pale

Công tắc on-off có thế khoan như sau: Khoan 3 lỗ tròn nhỏ cần nhau, xong kéo mũi khoan qua lại để nó thông với nhau :
Chỉnh các pad to lên = Pin tool, click chân cần thiết, nhấn 2 phím: Shift + T. Sau đó sửa lại chừng 70-75 mil là an toàn.
123
nhân viên
nhân viên

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeWed May 26, 2010 9:33 pm

Có cần làm 4 lỗ khoan 4 góc board k hả chị?
rockc4
trưởng phòng
trưởng phòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeWed May 26, 2010 10:00 pm

123 đã viết:
Có cần làm 4 lỗ khoan 4 góc board k hả chị?
không cần cũng đc. Tuỳ em.
sonnguyen478
thử việc
thử việc

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Jun 10, 2010 6:45 pm

Bạn ơi, cho mình hỏi , data để xuất ra led là mình tự lập hay có chương trình nào hỗ trợ cho việc thiết lập data này ko?
Cảm ơn nhiều.
manhkha07
thử việc
thử việc

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Jun 10, 2010 9:41 pm

Trong tài liệu hướng dẫn của anh Tiến có phần mềm spokepov. Mình đoán đây là phần mềm tạo font cho fan-led, nhưng mình không biết cách sử dụng. Các anh có thể hướng dẫn em được không ?. Nhóm em chưa làm được gì hết...
Lee
phó tổng giám đốc
phó tổng giám đốc
Lee

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Jun 10, 2010 9:55 pm

manhkha07 đã viết:
Trong tài liệu hướng dẫn của anh Tiến có phần mềm spokepov. Mình đoán đây là phần mềm tạo font cho fan-led, nhưng mình không biết cách sử dụng. Các anh có thể hướng dẫn em được không ?. Nhóm em chưa làm được gì hết...

Bạn hãy bắt tay vào thiết kế phần cứng đi, làm xong phần cứng rồi mới tính được tới phần mềm. Nhưng phầm mềm lại được viết dựa trên phần cứng. Do đó, trước hết bạn hãy hình dung ra cách xuất led ở port nào, thực hiện cổ góp hay dùng pin, cánh quạt được thiết kế như thế nào, cảm biến hồng ngoại gắn ra sao và tín hiệu nhận về sẽ đưa về chân ngắt ngoài ( RB0 - chân số 33) hay counter ( RA4). Các hương dẫn phần cứng đã có trên diễn đàn, tùy các bạn lựa chọn để thiết kế ( làm sao để đừng đụng hàng là ok nhất Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 Icon_geek Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 Icon_geek Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 Icon_geek ). Làm xong phần cứng đi rồi bạn reply lại, sẽ có hướng dẫn tiếp phần mềm! Chúc bạn thành công.
rockc4
trưởng phòng
trưởng phòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeThu Jun 10, 2010 10:02 pm

sonnguyen478 đã viết:
Bạn ơi, cho mình hỏi , data để xuất ra led là mình tự lập hay có chương trình nào hỗ trợ cho việc thiết lập data này ko?
Cảm ơn nhiều.

Có 1 số chương trình để "nhúng" font chữ hoặc hiển thị hình ảnh lên 1 dạng phần cứng nhất định nào đó (ví dụ bao nhiêu LED, màu gì, dạng sắp xếp ...) tuy nhiên theo tính chất cuộc thi thì vẫn khuyến khích các bạn "tự tạo" ra hình ảnh hoặc chữ hiển thị (ko dùng các soft hay firmware có sẵn).
Để lập trình sao cho led quay tạo thành hình đẹp hay hiển thị chữ cũng không phải quá khó đâu, có khi chỉ cần dùng hàm delay() cũng tạo hình được
manhkha07
thử việc
thử việc

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeSat Jun 12, 2010 10:37 am

Lee đã viết:
manhkha07 đã viết:

Bạn hãy bắt tay vào thiết kế phần cứng đi, làm xong phần cứng rồi mới tính được tới phần mềm. Nhưng phầm mềm lại được viết dựa trên phần cứng. Do đó, trước hết bạn hãy hình dung ra cách xuất led ở port nào, thực hiện cổ góp hay dùng pin, cánh quạt được thiết kế như thế nào, cảm biến hồng ngoại gắn ra sao và tín hiệu nhận về sẽ đưa về chân ngắt ngoài ( RB0 - chân số 33) hay counter ( RA4). Các hương dẫn phần cứng đã có trên diễn đàn, tùy các bạn lựa chọn để thiết kế ( làm sao để đừng đụng hàng là ok nhất Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 Icon_geek Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 Icon_geek Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 Icon_geek ). Làm xong phần cứng đi rồi bạn reply lại, sẽ có hướng dẫn tiếp phần mềm! Chúc bạn thành công.

Bọn em đã làm xong phần cứng rồi Very Happy . Dùng 16 con led và cảm biến hồng ngoại. Nhờ các anh hướng dẫn phần mềm, nhất là phần mềm tạo font. Bọn em muốn hiện chữ thẳng chứ không phải là cong theo hình tròn, nếu vẽ data bằng tay em thấy khó quá.
kil89
trưởng phòng
trưởng phòng
kil89

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitimeSat Jun 12, 2010 2:22 pm

sonnguyen478 đã viết:
Cảm ơn nhiều.

manhkha07 đã viết:

Bọn em đã làm xong phần cứng rồi Very Happy . Dùng 16 con led và cảm biến hồng ngoại. Nhờ các anh hướng dẫn phần mềm, nhất là phần mềm tạo font. Bọn em muốn hiện chữ thẳng chứ không phải là cong theo hình tròn, nếu vẽ data bằng tay em thấy khó quá.

Các bạn thử sử dụng phần mềm này xem, hỗ trợ viết chữ + vẽ hình tuỳ ý, dễ hơn là mình ngồi mò tay What a Face What a Face

Hex Workshop v6
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led   Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led - Page 3 I_icon_minitime

Hỏi - đáp cuộc thi Fan Led
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» ẢNH CUỘC THI FANLED 2010